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HOTUBA YA MGENI RASMI, KATIBU MTENDAJI WA 

NACTE KATIKA UZINDUZI WA TOVUTI NA NEMBO YA 

CHUO CHA HALI YA HEWA KIGOMA TAREHE  

                                  15 NOVEMBA 2018 

 

Ndugu, Kaimu Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa 

Tanzania; 

 

Mkuu wa Chuo cha Hali ya Hewa Kigoma; 

 

Mameneja wa Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania; 

 

Wakufunzi, Chuo cha Hali ya Hewa Kigoma; 

 

Wafanyakazi wa Chuo Cha Hali ya Hewa, Kigoma;  

 

Wageni Waalikwa; 

 

Wanahabari; 

 

Mabibi na Mabwana,  
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Awali ya yote kwa niaba ya Katibu Mtendaji, Baraza la Elimu ya 

Ufundi niliyemwakilisha napenda kumshukuru Mkurugenzi Mkuu 

pamoja na uongozi wa Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania kwa 

kuipa NACTE nafasi ya kuwa mgeni rasmi katika uzinduzi huu wa 

Tovuti na Nembo ya chuo. 

 

Ndugu Kaimu Mkurugenzi Mkuu, Mkuu wa Chuo na 

Watumishi wa Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania; 

Nimetiwa moyo na historia ya chuo uliyoitoa na naipongeza 

Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania kwa kuanzisha chuo hiki 

ambacho ni chuo pekee nchini kinachotoa taaluma ya hali ya hewa 

katika ngazi ya cheti (NTA-Level 5) na diploma (NTA-level 6). 

Mafunzo haya ya hali ya hewa katika ngazi hii ya cheti na 

astashahada (Diploma) ni ya muhimu sana ukizingatia kwamba hii 

ndiyo kada tendaji katika ulimwengu wa kazi. Nchi yetu 

inakwenda kwenye uchumi wa kati au kuwa nchi ya Viwanda 

hivyo tunahitaji sana wataalamu wenye taaluma ya ngazi hizi. 

Wataalamu hawa ni muhimu kwa wananchi hasa 

wanaojishughulisha na kilimo. Pia nawapongeza kwa kuzingatia na 
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kufuata  taratibu za uendeshaji mafunzo uliowekwa na Baraza la 

Taifa la Elimu ya Ufundi (NACTE) ili kutoa elimu bora yenye 

kukidhi viwango. Katika kumbukumbu za NACTE kuhusu chuo 

hiki kimesajiliwa kwa usajili wa kudumu 2014 na kwa sasa kipo 

katika mchakato wa ithibati (Accreditation). Aidha, chuo 

kimeendelea  kuboresha huduma zake na hali hii inadhihirishwa na 

tukio la leo la uzinduzi wa tovuti yake. Kuwa na tovuti ya chuo pia 

ni moja ya vitu ambavyo NACTE inahimiza. Tovuti ya chuo ni 

muhimu sana na ina faida  kubwa kwani hukitangaza chuo kwa 

upana sana kitaifa na Kimataifa.  

Aidha, katika taarifa yako umesema kuwa kuna vyuo viwili tuu 

vya hali ya hewa katika ukanda wa Afarika Mashariki. Kwa hiyo, 

kwa tovuti hii chuo kitajulikana zaidi au kitawafikia watu wengi 

zaidi ndani ya nchi na jirani na hivyo kuongezeka kwa udahili. La 

muhimu ni kuhakiksha vigezo vya utoaji elimu vinafuatwa.  
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Kaimu Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa 

Tanzania; 

Naipongeza Mamlaka kwa kubuni,  kuweka kwenye mipango ya 

Mamlaka na kuweza kutengeneza tovuti hii itakayozinduliwa 

muda mfupi ujao. Tovuti hii itakidhi matakwa ya watumiaji wengi 

hasa wale wenye kutaka kupata taarifa za mafunzo yanayotolewa 

na chuo hiki na namna ya kuomba udahili. Kwa vile tovuti hii 

imeunganishwa na tovuti-mama ambayo ni ya Mamlaka ha Hali ya 

Hewa Tanzania itasaidia pia watumiaji kupata taarifa za hali ya 

hewa nchini ambazo ni za muhimu sana kwa wananchi, kwani 

sekta zote za maendeleo ya nchi tukianzia na wananchi kwa ujumla 

wake, Kilimo, Afya, Nishati, Usafiri (wa anga, kwenye maji na  

nchi kavu), Elimu – mafunzo na tafiti mbalimbali, mazingira na 

zingine nyingi zinategemea taarifa zitolewazo na Mamlaka yenu. 

 

Mkuu wa Chuo cha Hali ya Hewa,  

 

Tovuti hii inao umuhimu mkubwa sana kwani itakuwa 

imewarahisishia kazi kwa kiasi kikubwa hasa kwenye kujitangaza  
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kwa ujumla. Kama Kaimu Mkurugenzi Mkuu alivyosema taaluma 

ya hali ya hewa inahitajika sana kwa maendeleo-endelevu ya nchi 

na nje ya mipaka ya nchi hivyo hakuna budi wananchi 

wakakifahamu chuo vizuri, aina ya mafunzo yatolewayo na 

gharama zake, muda wa mafunzo hayo na namna ya kutuma 

maombi ya kupata udahili. Kadhalika tovuti itakuwa imetatua 

changamoto ya kujitangaza nje ya mipaka ya Tanzania ambapo 

hapafikiki kwa urahisi kutumia vipeperushi ama magazeti. Tovuti 

ni njia sahihi kabisa. 

 

 Kaimu Mkurugenzi Mkuu, Mkuu wa Chuo na watumishi wa 

Chuo; 

 

Kwa upande wa NACTE tovuti hii itatupa fursa zaidi ya 

kushirikiana na chuo hasa kuhusiana na mambo ya udahili, 

mitihani na kadhalika. 

 

Niwapongeze Mkuu wa chuo pamoja na uongozi kwa mawasiliano 

yenu ya mara kwa mara kuhusu masuala yanayohusu chuo kwani 

mara nyingi  NACTE kama siyo moja kwa moja Makao Makuu 

Dar es Salaam, basi ni kwa kupitia ofisi zetu za Kanda zilizopo 

Tabora tumekuwa tukipokea simu zinazohitaji ufafanuzi 

mbalimbali kuhusu chuo. Niwapongeze sana kwani nasi tunapata 
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kujifunza zaidi namna ya kuboresha huduma zetu. Ni kwa namna 

hii mafanikio ya chuo yataendendelea kupatikana. Niseme tu 

kwamba,  kupitia tovuti hii iliyozinduliwa leo hii, NACTE pia 

tutaweza kwa namna moja ama nyingine kufaidika kwani tovuti na 

tovuti huwa zinaongea hivyo tutakuawa na ‘link’ kwenye tovuti 

zetu na kwa yale masuala yote yanayoshabihiana, kama ilivyo kwa 

tovuti hii ya chuo na tovuti-mama ya Mamlaka ya Hali ya Hewa 

Tanzania kwa jinsi alivyogusia Kaimu Mkurugenzi Mkuu.  

 

Kaimu Mkurugenzi Mkuu, Mkuu wa Chuo, watumishi wa 

Chuo na Wageni waalikwa; 

 

Nachukua nafasi hii kuvipongeza vyuo vyote vilivyowakilishwa 

hapa ambavyo tayari vimekwishafikia hatua hii ya kuwa na tovuti 

yake. Aidha, natoa wito kwa wale wote ambao bado hawajapata 

tovuti wafanye hivyo mapema ili kurahisisha huduma na kuongeza 

ufanishi  pamoja na uwazi katika utendaji.  

Nawatakia wote mafanikio katika juhudi zenu za kuimarisha 

taaluma mbalimbali nchini na nje ya nchi. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza na sasa niko tayari kuwazindulia 

tovuti na Nembo ya Chuo cha Hali ya Hewa Tanzania. 

 


